![](images/b.gif) |
วันที่ 22 สิงหาคม 2562 เวลา 08.30 น. นายทวีป สมัครการไถ รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี พร้อมกลุ่มงานควบคุมโรค และกลุ่มงานอื่นๆ ร่วมรับฟังการประชุมทางไกลกับกระทรวงสาธารณสุข โดยมี นพ.สุขุม กาญจนพิมาย ปลัดกระทรวงสาธารณสุขเป็นประธานการประชุม ในหัวข้อการปฏิบัติจิตอาสาพัฒนาสิ่งแวดล้อมทำลายแหล่งเพาะพันธุ์ยุงลายป้องกันโรคไข้เลือดออก พร้อมกันทั่วประเทศในวันที่ 22 สิงหาคม 2562 เฉลิมพระเกียรติ เนื่องในโอกาสมหามงคลพระราชพิธีบรมราชาภิเษก อีกทั้งเป็นเดือนเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระบรมราชชนนีพันปีหลวง โดยภายหลังเสร็จการประชุมทางไกลแล้ว หน่วยงานสาธารณสุขทั่วจังหวัดอุทัยธานีก็เริ่มทำจิตอาสาเพื่อป้องกันโรคไข้เลือดออกอย่างพร้อมเพรียงกันทันที ตามพื้นที่ ขนาด และสภาพปัญหาของตน ให้เสร็จสิ้นต่อไป |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 22 สิงหาคม 2562 |
|
![](images/b.gif) |