![](images/b.gif) |
วันที่ 3 กันยายน 2562 เวลา 08.45 น.นพ.สุชิน คันศร รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี เป็นประธานเปิดการประชุมวิชาการประจำปี 2562 ของจังหวัดอุทัยธานี เรื่องกัญชา และ Update stroke จัดโดยโรงพยาบาลอุทัยธานี ซึ่ง นพ.สุรชัย โชคครรชิตไชย ผู้อำนวยการโรงพยาบาลอุทัยธานีกล่าวรายงานถึงความสำคัญของแนวทางการใช้กัญชาในทางการแพทย์ตามนโยบายของรัฐบาล ส่วนอีกหัวข้อหนึ่งคือความรู้เท่าทันและการเตรียมการณ์รับมือ ป้องกันปัญหาโรคหลอดเลือดสมอง (Stroke) ของทางจังหวัดอุทัยธานี มีผู้สนใจเข้าร่วมการประชุมวิชาการกันเป็นจำนวนมาก พร้อมทั้งวิทยากรผู้เชี่ยวชาญจากหลากหลายอาชีพให้เกียรติร่วมในการถ่ายทอดองค์ความรู้ |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 3 กันยายน 2562 |
|
![](images/b.gif) |