![](images/b.gif) |
จังหวัดอุทัยธานีออกทำการประเมินติดตาม (Re-accredit) การดำเนินงานตำบลดูแลผู้สูงอายุระยะยาว (รับรองเมื่อครบ 5 ปี) เมื่อกลางเดือนสิงหาคม 2562 โดยปีนี้มี 6 ตำบลในพื้นที่ของอุทัยธานีที่ครบตามวาระที่จะต้องประเมินซ้ำประกอบด้วย ตำบลดอนขวาง , หนองแก , หนองไผ่แบน , ท่าซุง และตำบลน้ำซึม ของอำเภอเมือง และตำบลโคกหม้อ อำเภอทัพทัน โดยคณะกรรมการประกอบด้วยหน่วยงานและฝ่ายต่างๆ ที่มีความหลากหลาย เน้นหนักที่เกี่ยวข้องกับการบริการผู้ป่วยติดบ้าน-ติดเตียง ให้ได้รับดูแลพัฒนาคุณภาพชีวิตในระยะยาวต่อไป |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 5 กันยายน 2562 |
|
![](images/b.gif) |