![](images/b.gif) |
วันที่ 24 กันยายน คือวันมหิดล เป็นวันคล้ายวันสวรรคตของสมเด็จพระมหิตลาธิเบศร อดุลยเดชวิกรม พระบรมราชชนก (กรมหลวงสงขลานครินทร์) พระผู้ได้รับการถวายพระสมัญญาภิไธยจากแพทย์และประชาชนทั่วไปว่า "พระบิดาแห่งการแพทย์แผนปัจจุบันของไทย" เพื่อเป็นการรำลึกถึงพระองค์ผู้ทรงคุณกับชาวไทยทั้งปวง ในวันอังคารที่ 24 กันยายน 2562 เวลา 15.00 น. สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี นำโดย นพ.พัลลภ ยอดศิรจินดา นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี ทำการปฏิบัติการจิตอาสาจำนวน 80 คนโดยร่วมกันทำ Big Cleaning Day ด้วยกิจกรรม 5 ส.อันประกอบด้วย สะสาง สะดวก สะอาด สุขลักษณะ และสร้างนิสัย เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพในการปฏิบัติราชการ อีกทั้งมุ่งหมายให้เป็นการทำความดีเพื่อถวายแด่สมเด็จพระราชบิดา โดยกำหนดพื้นที่ดำเนินการคือ ทำความสะอาด,ปรับปรุงสภาพแวดล้อมบริเวณโดยรอบอาคารสำนักงานสาธารณสุขจังหวัด |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 26 กันยายน 2562 |
|
![](images/b.gif) |