![](images/b.gif) |
เมื่อวันที่ 16 กันยายน 2562 นายแพทย์บุญชัย ธีระกาญจน์ ผู้ตรวจราชการเขตสุขภาพที่ 3 เป็นประธานเปิดการประชุมสัมมนา สานพลัง สร้างแรงใจ สู่เครือข่ายโรคไม่ติดต่อ เพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้การดำเนินงานป้องกันควบคุมโรคไม่ติดต่อ การป้องกันการเสียชีวิตจากการบาดเจ็บ และจมน้ำ ของเขตสุขภาพที่ 3 ที่โรงแรมแกรนด์ฮิลล์ จังหวัดนครสวรรค์ โดยมีกิจกรรมประกอบไปด้วยการสรุปผลการดำเนินงาน และการนำเสนอผลงานเด่นที่พื้นที่ได้ทำจนประสบผลเป็นที่น่าจะศึกษาเรียนรู้ พร้อมทั้งมอบโล่และรางวัลเกียรติยศต่างๆ เพื่อชื่นชมและเป็นขวัญกำลังใจแก่พื้นที่ อาทิ เทศบาลตำบลหาดทะนง อำเภอเมืองอุทัยธานี ได้รับโล่ดีเด่นเรื่องการจัดระบบป้องกันการเสียชีวิตจากการจมน้ำของเขตฯ 3 เป็นต้น |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 2 ตุลาคม 2562 |
|
![](images/b.gif) |