![](images/b.gif) |
วันจันทร์ที่ 30 กันยายน 2562 ที่ห้องประชุมสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี นพ.พัลลภ ยอดศิรจินดา นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี ได้ทำการมอบประกาศเกียรติคุณแก่สำนักงานสาธารณสุขอำเภอผ่านการประเมิน สถานที่ทำงานน่าอยู่ น่าทำงาน เสริมสร้างคุณภาพชีวิตและความสุขของคนทำงาน (Healthy Workplace Happy for Life.) ประจำปี 2562 ตามนโยบายกระทรวงสาธารณสุขและจังหวัดอุทัยธานี ที่ให้หน่วยงานสาธารณสุขมีการพัฒนาหน่วยงานให้มีความสะอาด สวยงาม การทำงานมีประสิทธิภาพ และเกิดความผาสุกของเจ้าหน้าที่ในหน่วยงาน ซึ่งคณะกรรมการได้ลงทำการประเมินสำนักงานสาธารณสุขอำเภอทุกแห่งของจังหวัดอุทัยธานี ครั้งที่ 1 เมื่อเดือนพฤษภาคม 2562 และครั้งที่ 2 ในเดือนสิงหาคม 2562
ผลการประเมินสรุปได้ ดังนี้
ระดับดี ได้แก่ สำนักงานสาธารณสุขอำเภอหนองขาหย่าง / หนองฉาง / ลานสัก
ระดับดีมาก ได้แก่ สำนักงานสาธารณสุขอำเภอทัพทัน / สว่างอารมณ์ / บ้านไร่
ระดับดีเยี่ยมได้แก่ สำนักงานสาธารณสุขอำเภอเมืองอุทัยธานี / ห้วยคต
|
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 7 ตุลาคม 2562 |
|
![](images/b.gif) |