![](images/b.gif) |
เมื่อวันที่ 1 ตุลาคม 2562 เวลา 08.00 น. นพ.พัลลภ ยอดศิรจินดา นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี พร้อมคณะเจ้าหน้าที่ของสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี เข้าร่วมในพิธีถวายสักการะพระบาทสมเด็จพระจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 4 แห่งราชวงศ์จักรี ณ อาคารสำนักงานเหล่ากาชาดอุทัยธานี เนื่องจากเป็นวันคล้ายวันสวรรคตของพระบาทสมเด็จพระปรเมนทรมหามงกุฎ พระจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว (พระราชสมภพ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2347 - สวรรคต 1 ตุลาคม พ.ศ. 2411) กษัตริย์ผู้ทรงมีพระราชกรณียกิจในด้านต่างๆอันสำคัญต่อปวงชนชาวไทย ทั้งทางด้านกฎหมาย ด้านวรรณคดี ด้านพระพุทธศาสนา ด้านความสัมพันธ์กับต่างประเทศ ด้านการศึกษาศิลปวิทยา และด้านดาราศาสตร์ และในปี 2561 ที่ผ่านมาชาวไทยก็ได้มีการจัดพิธีรำลึกครบ 150 ปีการเสด็จสวรรคตของพระองค์ |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 8 ตุลาคม 2562 |
|
![](images/b.gif) |