![](images/b.gif) |
วันที่ 13 ตุลาคม 2562 อันเป็นวันคล้ายวันสวรรคต ของพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช บรมนาทบพิตร นายแพทย์พัลลภ ยอดศิรจินดา นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี ได้นำคณะผู้บริหารสาธารณสุข และบุคลากรสาธารณสุขของจังหวัดอุทัยธานี เข้าร่วมพิธีการต่างๆ ซึ่งทางจังหวัดอุทัยธานีนำโดยผู้ว่าราชการจังหวัดได้จัดขึ้น อันประกอบด้วย ในเวลา 07.00 น.ข้าราชการ ภาคเอกชน และประชาชน ร่วมกันทำบุญตักบาตรพระสงฆ์ที่บริเวณห้าแยกวิทยุ เวลา 08.30 น.ร่วมในพิธีวางพวงมาลาและถวายบังคม ณ ลานสุพรรณิการ์ หน้าศาลากลางจังหวัดอุทัยธานี และเวลา 19.00 น.ร่วมในพิธีจุดเทียนเพื่อน้อมรำลึกถึง ณ ลานสุพรรณิการ์ หน้าศาลากลางจังหวัด โดยมีชาวสาธารณสุขเข้าร่วมพิธีกันอย่างพร้อมเพรียง |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 15 ตุลาคม 2562 |
|
![](images/b.gif) |