![](images/b.gif) |
เมื่อวันที่ 21 ตุลาคม 2562 นพ.ปรารถนา ประสงค์ดี นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี ผู้บริหาร พร้อมทั้งบุคลากรของสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี ได้พร้อมใจแสดงออกในฐานะหน่วยงานผู้ดูแลสุขภาพประชาชนในจังหวัดอุทัยธานี ว่า "เมืองสมุนไพรอุทัยธานี ร่วมสนับสนุนยกเลิกการใช้สารเคมีฯ" เพื่อสุขภาพของประชาชน โดยเฉพาะกับการนำมาใช้ในกระบวนการปลูกพืชสมุนไพร ที่จะต้องนำมาผลิตเป็นยารักษาโรคได้อย่างปลอดภัย |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 22 ตุลาคม 2562 |
|
![](images/b.gif) |