![](images/b.gif) |
เนื่องในวันปิยมหาราช วันที่ 23 ตุลาคม 2562 คณะผู้บริหารสาธารณสุข และบุคลากรสาธารณสุขของจังหวัดอุทัยธานี เข้าร่วมพิธีการต่างๆ ที่ทางจังหวัดอุทัยธานีนำโดยผู้ว่าราชการจังหวัดได้จัดขึ้น อันประกอบด้วย ในเวลา 07.00 น.ข้าราชการ ภาคเอกชน และประชาชน ร่วมกันทำบุญตักบาตรพระสงฆ์ที่บริเวณห้าแยกวิทยุ เวลา 08.30 น.ร่วมในพิธีวางพวงมาลา และถวายบังคมพระบรมราชานุสาวรีย์พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ณ ลานสุพรรณิการ์ หน้าศาลากลางจังหวัดอุทัยธานี และเวลา 19.00 น.ร่วมในพิธีจุดเทียนเพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณฯ ณ ลานสุพรรณิการ์ หน้าศาลากลางจังหวัด โดยมีชาวสาธารณสุขเข้าร่วมพิธีกันอย่างพร้อมเพรียง |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 24 ตุลาคม 2562 |
|
![](images/b.gif) |