![](images/b.gif) |
นพ.ปรารถนา ประสงค์ดี นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี เริ่มภารกิจการเยี่ยมโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบล ตามที่ได้มีแผนงานไว้ว่าจะพยายามทำการเยี่ยมสถานบริการของจังหวัดอุทัยธานีให้ครบทุกแห่ง โดยที่ผ่านมาได้เริ่มไปเยี่ยมที่ รพ.สต.แก่นมะกรูด อ.บ้านไร่ และวันที่ 1 พฤศจิกายน 2562 ที่ สำนักงานสาธารณสุขอำเภอสว่างอารมณ์ และ รพ.สต.บ้านดอนหวาย ต.บ่อยาง ทั้งนี้เพื่อให้กำลังใจเจ้าหน้าที่ผู้ปฏิบัติงานและเป็นการรับทราบการทำงาน ปัญหาอุปสรรค เพื่อร่วมหาแนวทางแก้ไขให้สามารถปฏิบัติงานและบริการประชาชนได้เป็นอย่างดีต่อไป |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 1 พฤศจิกายน 2562 |
|
![](images/b.gif) |