![](images/b.gif) |
โรงพยาบาลบ้านไร่ หนึ่งใน 77 โรงพยาบาลที่ร่วมโครงการ ทุกครั้งที่ไม่รับถุงพลาสติก ร่วมสมทบทุนแก่โรงพยาบาลทั่วประเทศ ลดวันละถุง คุณทำได้ โดย บมจ.ซีพีออล เพื่อเชิญชวนประชาชนงดรับถุงพลาสติกเมื่อซื้อสินค้า แล้วหันมาพกถุงผ้าหรือสิ่งที่ทดแทนได้ ซึ่งเมื่อวันที่ 16 ตุลาคม 2562 ผู้บริหารของ บมจ.ซีพีออล ได้มาทำพิธีมอบเงินหนึ่งล้านบาทแก่โรงพยาบาลบ้านไร่ โดยมี นพ.วิชาญ แป้นทอง ผู้อำนวยการโรงพยาบาลบ้านไร่ให้การต้อนรับ ร่วมมือกันทุกฝ่ายเพื่อโลกของเรา |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 4 พฤศจิกายน 2562 |
|
![](images/b.gif) |