![](images/b.gif) |
ในวันอังคารที่ 12 พฤศจิกายน 2562 นี้ จังหวัดอุทัยธานีมีกำหนดในการจัดบริการหน่วยแพทย์เคลื่อนที่และรับบริจาคโลหิตเฉลิมพระเกียรติ เนื่องในโอกาสมหามงคลพระราชพิธีบรมราชาภิเษก พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ที่หอประชุมที่ว่าการอำเภอบ้านไร่ จังหวัดอุทัยธานี ให้บริการฟรี โดยจะประกอบไปด้วยการแพทย์พื้นฐาน การรับบริจาคโลหิต-บริจาคอวัยวะ บริการทันตกรรม ตรวจตา คัดกรองสุขภาพจิต กระทำพิธีเปิดโดยมีผู้ว่าราชการจังหวัดอุทัยธานีเป็นประธาน |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 11 พฤศจิกายน 2562 |
|
![](images/b.gif) |