![](images/b.gif) |
วันที่ 15 พฤศจิกายน 2562 สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี จัดการประชุมคณะกรรมการพัฒนาระบบบริการสุขภาพสาขาอุบัติเหตุและฉุกเฉินจังหวัดอุทัยธานี เพื่อขับเคลื่อนและดำเนินการตามนโยบายของกระทรวงสาธารณสุข โดยมุ่งให้หน่วยบริการสุขภาพทุกระดับในพื้นที่ มีการบริหารจัดการระบบบริการสุขภาพร่วมกัน เพื่อความครอบคลุมในการดูแลสุขภาพประชาชน ทั้งด้านการส่งเสริมการควบคุมป้องกันโรค การรักษาพยาบาลและการฟื้นฟู ได้อย่างมีประสิทธิภาพ โดยมีนางสาวภัทราวดี ว่องการไถ นายแพทย์ชำนาญการ โรงพยาบาลอุทัยธานี ประธานคณะกรรมการฯ เป็นผู้ดำเนินการประชุมเพื่อมุ่งหวังให้หน่วยบริการสุขภาพในแต่ละระดับให้บริการสุขภาพแก่ประชาชนได้เต็มตามศักยภาพ |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานสื่อสารองค์กร เมื่อวันที่ : 18 พฤศจิกายน 2562 |
|
![](images/b.gif) |