![](images/b.gif) |
ตามที่จังหวัดอุทัยธานี จะเป็นเจ้าภาพจัดการแข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 36 รอบคัดเลือกนักกีฬาภาค 2 หรือ อุทัยธานีเกมส์ ที่จะจัดขึ้นระหว่างวันที่ 22 พฤศจิกายน ถึง 1 ธันวาคม 2562 ในการนี้หน่วยงานสาธารณสุขของจังหวัดอุทัยธานี ในทุกพื้นที่แข่งขันได้เตรียมความพร้อมของที่พัก ร้านจำหน่ายอาหาร-น้ำดื่ม ห้องน้ำ เพื่อรองรับทัพนักกีฬา อาทิ
-สาธารณสุขอำเภอหนองฉางร่วมกับโรงพยาบาลหนองฉาง ตรวจคุณภาพน้ำดื่มและห้องน้ำ สำหรับกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ณ ที่พักนักกีฬาโรงเรียนอุทัยธรรมานุวัตรวิทยา อำเภอหนองฉาง
-โรงพยาบาลทัพทันร่วมกับสาธารณสุขอำเภอทัพทัน ออกตรวจร้านอาหารในที่พักนักกีฬาของโรงเรียนทัพทันอนุสรณ์ อำเภอทัพทัน
|
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานสื่อสารองค์กร เมื่อวันที่ : 19 พฤศจิกายน 2562 |
|
![](images/b.gif) |