![](images/b.gif) |
เมื่อวันที่ 18 พฤศจิกายน 2562 งานควบคุมโรคติดต่อ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี ร่วมกับ สำนักงานป้องกันควบคุมโรคที่ 3 จังหวัดนครสวรรค์ ลงพื้นที่สำรวจลูกน้ำในพื้นที่ชุมชน หมู่ที่ 1 ตำบลทัพทัน โรงพยาบาลทัพทัน โรงเรียนเรียนอนุบาลทัพทัน และวัดทัพทัน เพื่อป้องกันการระบาดของโรคไข้เลือดออก และเข้าสำรวจลูกน้ำยุงลาย ใส่ทรายกำจัดลูกน้ำ และจัดการสิ่งแวดล้อม ในบริเวณโรงเรียนทัพทันอนุสรณ์ โรงเรียนอุทัยวิทยาคม และโรงเรียนพุทธมงคลวิทยา ซึ่งเป็นโรงเรียนที่มีการแข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติ และสถานที่พักนักกีฬา
ในการนี้ นพ.ปรารถนา ประสงค์ดี นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี ได้สั่งการให้ทำการเปิดศูนย์ปฏิบัติการตอบโต้ภาวะฉุกเฉิน (EOC) เพื่อสร้างความเชื่อมั่นในการดูแลความปลอดภัยจากผลกระทบต่อสุขภาพด้านต่างๆ ของนักกีฬา ตลอดช่วงเวลา 10 วันของมหกรรมกีฬาครั้งนี้
|
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานสื่อสารองค์กร เมื่อวันที่ : 19 พฤศจิกายน 2562 |
|
![](images/b.gif) |