![](images/b.gif) |
วันที่ 21 พฤศจิกายน 2562 เวลา 14.00 น. สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี จัดประชุมคณะกรรมการแพทย์และพยาบาล สำหรับแข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติ อุทัยธานีเกมส์ เป็นรอบสุดท้าย ในการแจกแจงกระบวนการและภารกิจโดยละเอียด ก่อนลงปฏิบัติงานจริงเริ่มตั้งแต่พิธีเปิดในวันนี้ (วันที่ 22 พฤศจิกายน 2562 เวลา 16.00 น.) ไปจนเสร็จสิ้นปิดการแข่งขันในวันที่ 1 ธันวาคม 2562 ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วยผู้ประสานงานแพทย์ประจำสนาม หน่วยปฐมพยาบาล มูลนิธิกู้ภัย ทีม One stop service ผู้แทนศูนย์ตอบโต้ภาวะฉุกเฉิน (EOC) ) ทั้งนี้เพื่อสร้างความเชื่อมั่นในการดูแลความปลอดภัย จากผลกระทบต่อสุขภาพในด้านต่างๆ แก่นักกีฬา ตลอดช่วงเวลา 10 วันของมหกรรมกีฬาครั้งนี้ |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานสื่อสารองค์กร เมื่อวันที่ : 22 พฤศจิกายน 2562 |
|
![](images/b.gif) |