|
เปิดแล้วมหกรรมการแข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติรอบคัดเลือก อุทัยธานีเกมส์ ทำพิธีเปิดสนามเมื่อวันที่ 22 พฤศจิกายน 2562 ณ สนามกีฬากลางจังหวัดอุทัยธานี โดย นางสาว มนัญญา ไทยเศรษฐ์ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ให้เกียรติเป็นประธาน โดยมีกองทัพนักกีฬาและผู้ควบคุมทีม รวมทั้งประชาชนที่มาร่วมรับชมจำนวนหลายพันคน ในการนี้หน่วยงานสาธารณสุขได้มีบทบาทสนับสนุนแพทย์ประจำสนาม หน่วยปฐมพยาบาล ประสานมูลนิธิกู้ภัย ทีม One stop service ของแต่ละชนิดกีฬา และศูนย์ตอบโต้ภาวะฉุกเฉิน (EOC) ทุกกลุ่มได้เริ่มปฏิบัติหน้าที่และจะดำเนินต่อเนื่องไปจนกว่าจะเสร็จสิ้นการแข่งขันในวันที่ 1 ธันวาคม 2562 |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานสื่อสารองค์กร เมื่อวันที่ : 25 พฤศจิกายน 2562 |
|
|