![](images/b.gif) |
จังหวัดอุทัยธานี ทำการมอบประกาศรับรองแก่โรงพยาบาลที่ดำเนินการผ่านตามเกณฑ์มาตรฐานสถานที่ประกอบอาหารของผู้ป่วยในโรงพยาบาลในระดับดีมาก ประจำปี 2562 เมื่อวันที่ 29 พฤศจิกายน 2562 โดย นพ.ปรารถนา ประสงค์ดี นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี ในที่ประชุมคณะกรรมการวางแผนและประเมินผล สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี อันได้แก่ โรงพยาบาลอุทัยธานี โรงพยาบาลหนองฉาง โรงพยาบาลทัพทัน โรงพยาบาลสว่างอารมณ์ โรงพยาบาลบ้านไร่ โรงพยาบาลลานสัก และโรงพยาบาลห้วยคต อนึ่ง โรงพยาบาลหนองขาหย่างยังไม่มีการจัดตั้งโรงครัว |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานสื่อสารองค์กร เมื่อวันที่ : 3 ธันวาคม 2562 |
|
![](images/b.gif) |