|
เมื่อวันที่ ๔ ธันวาคม ๒๕๖๒ ณ สำนักงานพัฒนาฝีมือแรงงานจังหวัดอุทัยธานี นายแพทย์ปรารถนา ประสงค์ดี นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี ร่วมลงนามบันทึกข้อตกลงว่าด้วยการประสานความร่วมมือโครงการ "สืบสาน อนุรักษ์ศิลป์ผ้าถิ่นไทย ดำรงไว้ในแผ่นดิน" กับ นายณรงค์ รักร้อย ผู้ราชการจังหวัดอุทัยธานี และนายอุทัย สิงห์ทอง พัฒนาการจังหวัดอุทัยธานี
โดยมีเป้าหมายเพื่อมุ่งสืบสานพระปณิธานสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง โดยการอนุรักษ์ ส่งเสริมและเผยแพร่ผ้าไทยศิลปะอันล้ำค่าของชาติให้ดำรงอยู่ ปรากฏเป็นความภาคภูมิใจของคนไทย และเป็นความชื่นชมของชาวโลก ร่วมทำการเผยแพร่ประชาสัมพันธ์ให้เกิดกระแส ความนิยม การแต่งกายผ้าไทยแก่ประชาชนทั่วประเทศ โดยเฉพาะในกลุ่มข้าราชการ พนักงานรัฐวิสาหกิจ ลูกจ้าง หน่วยงานของรัฐ ให้ใช้ผ้าไทยอย่างต่อเนื่อง สนับสนุนให้สวมใส่ผ้าไทยในทุกวันอังคาร เพื่อสืบสานและยังสนับสนุนส่งเสริมการสร้างงาน สร้างอาชีพ และเสริมสร้างรายได้เพิ่มขึ้นให้กับสตรีไทยในทุกท้องที่
|
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานสื่อสารองค์กร เมื่อวันที่ : 4 ธันวาคม 2562 |
|
|