![](images/b.gif) |
วันที่ 13 ธันวาคม 2562 เวลา 09.30 น.ที่ห้องประชุมโรงพยาบาลทัพทัน นพ.ปรารถนา ประสงค์ดี นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี พร้อมผู้บริหารสาธารณสุขของอุทัยธานี ร่วมให้การต้อนรับ นพ.บุญชัย ธีรกาญจน์ ผู้ตรวจราชการสาธารณสุขเขต 3 พร้อมคณะ ในการเดินทางมาติดตามการดำเนินงานและการจัดตั้งคลินิกหมอครอบครัว ( PCC ) ของจังหวัดอุทัยธานี โดยภายหลังจากการนำเสนอสรุปผลการดำเนินงานแล้ว ผู้ตรวจราชการฯ ได้ชี้แจงทำความเข้าใจถึงแนวทางการป้องกันการเจ็บป่วย และลดปัญหาความแออัดของโรงพยาบาลด้วยกระบวนการทำงานของ PCC ตามหลักการและคือหัวใจของการจัดตั้ง แก่ผู้เข้าร่วมรับการติดตามงานได้เข้าใจทั่วกัน จากนั้นจึงเป็นการนำเสนอการดำเนินงานด้านการลดภาระงานเพื่อเพิ่มเวลาบริการประชาชนสำหรับ รพ.สต.ของจังหวัดอุทัยธานี จนเสร็จสิ้นภารกิจและเดินทางกลับ |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานสื่อสารองค์กร เมื่อวันที่ : 13 ธันวาคม 2562 |
|
![](images/b.gif) |