![](images/b.gif) |
วันที่ 9 มกราคม 2563 นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี มอบหมายให้เจ้าหน้าที่กลุ่มงานควบคุมโรคไม่ติดต่อ สุขภาพจิต และยาเสพติด เข้าร่วมกิจกรรมงานวันเด็กที่ศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอุทัยธานีเนื่องในโอกาสวันเด็ก ก่อนจะถึงวันเด็กแห่งชาติในวันเสาร์ที่ 11 มกราคม 2563 โดยกิจกรรมในวันนี้ จัดขึ้นเพื่อมอบความสุขสนุกสนานให้กับเด็กๆ โดยมีส่วนราชการรวมทั้งสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี และหน่วยงานอื่นๆ สนับสนุนงบประมาณและของขวัญ ให้กับเด็กๆจำนวน 200 คน สำหรับคำขวัญวันเด็กประจำปี 2563 ปีนี้คือ "เด็กไทยยุคใหม่ รู้รักสามัคคี รู้หน้าที่พลเมืองไทย" |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานสื่อสารองค์กร เมื่อวันที่ : 9 มกราคม 2563 |
|
![](images/b.gif) |