|
วันพุธที่ 29 มกราคม 2563 จังหวัดอุทัยธานี ทำการปฏิบัติงานหน่วยเคลื่อนที่ แพทย์อาสาสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี ครั้งที่ 1/2563 ที่สำนักงานองค์การบริหารส่วนตำบลบ้านไร อ.บ้านไร่ จ.อุทัยธานี โดยมีแพทย์ พยาบาล ทันตบุคลากรจาก รพ.อุทัยธานี รพ.บ้านไร่ หน่วยฝังเข็มจาก รพ.ลานสัก บริการแพทย์แผนไทย พร้อมทั้งเจ้าหน้าที่สาธารณสุขสังกัดของสาธารณสุขอำเภอบ้านไร่ เข้าร่วมในการบริการช่วยเหลือชาวบ้านเรื่องปัญหาโรคและภัยสุขภาพ ปัญหาสุขภาพช่องปากในพื้นที่ดังกล่าว โดยมีนายณรงค์ รักร้อย ผู้ว่าราชการจังหวัดอุทัยธานีประธานคณะกรรมการ พอ.สว.จังหวัดฯ เป็นประธาน และ นพ.ปรารถนา ประสงค์ดี นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี เป็นผู้กล่าวรายงานการให้บริการ |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานสื่อสารองค์กร เมื่อวันที่ : 30 มกราคม 2563 |
|
|