|
วันที่ ๒๗-๒๙ มกราคม ๒๕๖๓ เจ้าหน้าที่กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี ร่วมกับ สำนักงานอุตสาหกรรมจังหวัด สำนักงานทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัด สำนักงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยจังหวัด และกอ.รมน.จังหวัดอุทัยธานี ดำเนินการตรวจสอบโรงงานในจังหวัดอุทัยธานี ที่มีความเสี่ยงอันอาจเป็นสาเหตุให้เกิดมลพิษอากาศ และฝุ่นละอองขนาดเล็ก PM 2.5 พร้อมให้คำแนะนำการปรับปรุงกระบวนการทำงานให้เป็นไปตามมาตรฐานที่กฎหมายกำหนด
|
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานสื่อสารองค์กร เมื่อวันที่ : 3 กุมภาพันธ์ 2563 |
|
|