![](images/b.gif) |
วันอังคารที่ 10 มีนาคม 2563 เวลา 13.30 น. ณ ห้องประชุมสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี นายณรงค์ รักร้อย ผู้ว่าราชการจังหวัดอุทัยธานี มาร่วมประชุมอันเนื่องจากการจัดซ้อมแผนเตรียมพร้อมรับการระบาดของเชื้อไวรัสโคโรนา-2019 (COVID-19) กิจกรรมครั้งนี้ เริ่มด้วยการประชุมคณะกรรมการโรคติดต่อจังหวัดอุทัยธานี โดยมี นายแพทย์ปรารถนา ประสงค์ดี นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี เลขานุการ ให้ข้อมูลและตอบข้อซักถามต่างๆ จนเสร็จแล้วจึงเป็นการทำการซ้อมแผนบนโต๊ะ การดำเนินงานและเตรียมพร้อมรับการระบาดของเชื้อไวรัสโคโรนา-2019 โดยมีนายแพทย์สุชิน คันศร รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี ทำหน้าที่ดำเนินการซ้อมแผนฯ โดยสร้างสถานการณ์จำลองแล้วให้หน่วยงานที่เกี่ยวข้องแสดงบทบาทในการแก้ไขปัญหาจนเสร็จสิ้น |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานสื่อสารองค์กร เมื่อวันที่ : 12 มีนาคม 2563 |
|
![](images/b.gif) |