![](images/b.gif) |
วันอังคารที่ 17 มีนาคม 2563 เวลา 09.30 น. ที่หอประชุมที่ว่าการอำเภอลานสัก จังหวัดอุทัยธานี ผู้ว่าราชการจังหวัดอุทัยธานีได้มอบให้ นายธนิศร์ วงศ์ปิยะสถิตย์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดฯ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการหน่วยแพทย์เคลื่อนที่และรับบริจาคโลหิตเฉลิมพระเกียรติ เนื่องในโอกาสมหามงคลพระราชพิธีบรมราชาภิเษก พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เพื่อเป็นการดูแลสุขภาพประชาชนในพื้นที่ห่างไกลด้วยบริการ การแพทย์พื้นฐาน การรับบริจาคโลหิต-บริจาคอวัยวะ ทันตกรรม ตรวจตา คัดกรองสุขภาพจิต ซึ่งทางจังหวัดอุทัยธานีได้จัดทำโครงการนี้ในพื้นที่ 4 อำเภอ คือที่อำเภอห้วยคต สว่างอารมณ์ บ้านไร่ และ อำเภอลานสัก ในครั้งนี้ |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานสื่อสารองค์กร เมื่อวันที่ : 18 มีนาคม 2563 |
|
![](images/b.gif) |