![](images/b.gif) |
วันพุธที่ 18 มีนาคม 2563 เวลา 13.00 น.นายแพทย์ปรารถนา ประสงค์ดี นายเเพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี ได้ร่วมดำเนินรายการวิทยุ อสมท.เพื่อชุมชน ทางสถานีวิทยุ อสมท.อุทัยธานีกับพิธีกรประจำรายการ คุณเกวรินทร์ จุฑามณี โดยได้มีการพูดคุยซักถามในรายการส่งออกอากาศผ่านไปยังประชาชนผู้รับฟัง ถึงสถานการณ์การระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 และการดำเนินมาตรการป้องกันโรคของจังหวัดอุทัยธานี ซึ่งสามารถเพิ่มความรอบรู้รวมทั้งการปฏิบัติที่ถูกต้องให้กับประชาชนชาวจังหวัดอุทัยธานี โดยใช้เวลาออกอากาศประมาณ 1 ชั่วโมงสามารถรับฟังย้อนหลังได้ทางเพจเฟซบุค Uthai thani healthy channel และเพจ อสมท อุทัยธานี |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานสื่อสารองค์กร เมื่อวันที่ : 19 มีนาคม 2563 |
|
![](images/b.gif) |