![](images/b.gif) |
วันพุธที่ 25 มีนาคม พ.ศ. 2563 เวลา 10.00 น. ณ ห้องประชุมศาลากลางจังหวัดอุทัยธานี ได้มีการจัดแถลงข่าวสื่อมวลชน กรณีโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 เพื่อแจ้งสถานการณ์และการดำเนินการป้องกันควบคุมการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 ในพื้นที่จังหวัดอุทัยธานี โดยมีนายณรงค์ รักร้อย ผู้ว่าราชการจังหวัดอุทัยธานี นายแพทย์ปรารถนา ประสงค์ดี นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี นายแพทย์สุชิน คันศร ผู้อำนวยการโรงพยาบาลทัพทัน นายแพทย์สุรชัย โชคครรชิตไชย ผู้อำนวยการโรงพยาบาลอุทัยธานี ร่วมกันแถลงโดยผู้ว่าราชการจังหวัดอุทัยธานี ได้แจ้งถึงการดำเนินการต่างๆของจังหวัดอุทัยธานี ตามระเบียบ และกฎหมายที่ออกมา การจัดซ้อมแผนเผชิญเหตุ การประชุมคณะทำงานทั้งรายวัน รายสัปดาห์ ขอบคุณทุกภาคส่วนที่ให้ความร่วมมือ และหวังในความร่วมมือจากประชาชนในการอยู่ภายในบ้านเพื่อลดความเสี่ยง ลดการแพร่ระบาด จากนั้นคณะแพทย์ทั้ง 3 ท่านได้ร่วมแถลงพร้อมตอบข้อซักถามของสื่อมวลชนในประเด็น การพบผู้ป่วยในจังหวัด 1 ราย การให้การรักษา กระบวนการสอบสวนโรค การป้องกันการแพร่เชื้อจากรายนี้ ประเด็นด้านความพร้อมของโรงพยาบาลภายในจังหวัดอุทัยธานี ทั้งด้านอาคารหอผู้ป่วย จำนวนเตียง บุคลากร และยารักษาโรคนี้ พร้อมขอความร่วมมือประชาชนในการอาศัยอยู่ในบ้านเพื่อช่วยลดการแพร่/การรับเชื้อ เป็นการช่วยชาติ ช่วยสังคมได้อย่างดีต่อไป
|
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานสื่อสารองค์กร เมื่อวันที่ : 25 มีนาคม 2563 |
|
![](images/b.gif) |