![](images/b.gif) |
วันศุกร์ที่ 27 มีนาคม พ.ศ. 2563 นพ.ปรารถนา ประสงค์ดี นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี ได้ทำการประชุมทางไกลกับผู้บริหารสาธารณสุขของโรงพยาบาลและสาธารณสุขอำเภอทุกแห่ง ทั้งนี้ เพื่อลดปัญหาความเสี่ยงต่อการระบาดของ COVID-19 ในอุทัยธานี ลดการเดินทางมาเข้าร่วมประชุมและสร้างระยะห่างทางสังคม (Social distancing) เพื่อลดความเสี่ยงของ COVID-19 โดยการสร้างระบบเครือข่ายการประชุมทางไกลสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานีขึ้นให้ใช้งานได้ในระยะยาวต่อไป |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานสื่อสารองค์กร เมื่อวันที่ : 27 มีนาคม 2563 |
|
![](images/b.gif) |