![](images/b.gif) |
วันศุกร์ที่ 10 เมษายน 2563 เวลา 14.30 น. ณ โรงพยาบาลอุทัยธานี นายอนุทิน ชาญวีรกูล รองนายกรัฐมนตรีและรัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข และนางสาวมนัญญา ไทยเศรษฐ์ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เดินทางมาตรวจเยี่ยมความพร้อมของโรงพยาบาลอุทัยธานี ต่อการรับกับผู้ป่วย COVID -19 โดยมีนายณรงค์ รักร้อย ผู้ว่าราชการจังหวัดอุทัยธานี พร้อมผู้บริหารสาธารณสุขจากเขตสุขภาพที่ 3 และจากจังหวัดอุทัยธานีให้การต้อนรับ ก่อนร่วมการประชุมพร้อมสรุปถึงการเตรียมการณ์ของจังหวัดอุทัยธานี โดยรองนายกรัฐมนตรีฯ ได้มอบนโยบายในการทำงานให้กับเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง พร้อมยืนยันความพร้อมของโรงพยาบาลทั้ง 77 จังหวัดทั่วประเทศ |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานสื่อสารองค์กร เมื่อวันที่ : 12 เมษายน 2563 |
|
![](images/b.gif) |