![](images/b.gif) |
วันอังคารที่ 5 พฤษภาคม 2563 เวลา 10.30 น. ณ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี นายณรงค์ รักร้อย ผู้ว่าราชการจังหวัดอุทัยธานี เป็นประธานรับมอบไฮโดรเจนเปอร์ออกไซด์ ความเข้มข้น 50% จำนวน 1,000 ลิตร โดยมีคุณศิริพร วุฒิเลาหพันธ์ ประธานกรรมการบริหารและกรรมการผู้จัดการ บริษัทโซลเวย์ เพอรอกซิไทย จำกัด ร่วมกับสภาอุตสาหกรรมจังหวัดอุทัยธานี เป็นผู้ให้การสนับสนุน สำหรับใช้ในสถานการณ์การแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) โดยมอบให้ศาลากลางจังหวัดอุทัยธานี, สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี, เทศบาลเมืองอุทัยธานี, ท้องถิ่นจังหวัดอุทัยธานีและหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง เพื่อจัดสรรให้กับสถานพยาบาลและหน่วยงานต่างๆในพื้นที่ สำหรับให้บุคลากรเจ้าหน้าที่นำไปใช้ในการทำความสะอาด ในภารกิจป้องกัน เฝ้าระวัง และควบคุมการแพร่ระบาดของโรคดังกล่าวในพื้นที่จังหวัดอุทัยธานี
โดยมี นายธีรวัฒน์ อินโปธา ผู้เชี่ยวชาญเฉพาะทางจากบริษัท โซลเวย์ เพอรอกซิไทย จำกัด เป็นวิทยากรให้ความรู้เรื่องการบริหารจัดการเพื่อความปลอดภัยของการใช้ไฮโดรเจนเปอร์ออกไซด์ ความเข้มข้น 50% สำหรับทำความสะอาด วิธีการใช้ การเก็บรักษา ข้อควรระวัง รวมถึงความรู้ต่างๆที่เกี่ยวข้อง ให้แก่บุคลากร เจ้าหน้าที่สาธารณสุข องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นรวมถึงบุคลากรที่เกี่ยวข้อง ณ ห้องประชุม 1 สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี
|
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานสื่อสารองค์กร เมื่อวันที่ : 5 พฤษภาคม 2563 |
|
![](images/b.gif) |