![](images/b.gif) |
วันที่ 2 มิถุนายน 2563 นายณรงค์ รักร้อย ผู้ว่าราชการจังหวัดอุทัยธานี มอบหมายให้ นายธนิศร์ วงศ์ปิยะสถิตย์ และ นายอลงกต วรกี รองผู้ว่าราชการจังหวัดอุทัยธานี ดำเนินการประชุมคณะกรรมการศูนย์ปฏิบัติการจังหวัดอุทัยธานี (POC) ร่วมกับทุกส่วนราชการในจังหวัดอุทัยธานี โดยมีสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี ทำหน้าที่เป็นเลขานุการ เพื่อติดตามสถานการณ์การระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 และร่วมกันจัดทำแนวทางการตรวจประเมินกิจการ/ กิจกรรมที่ได้รับการผ่อนปรนในระยะที่ 3 พร้อมทั้งให้ทุกส่วนราชการดำเนินการกำกับติดตามการใช้ platform ไทยชนะ เน้นหนักในสถานที่ที่มีประชาชนมารับบริการ และมีการนำเสนอผลการดำเนินงานเฝ้าระวังและควบคุมการระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 ระดับอำเภอ ได้แก่ อำเภอหนองฉาง อำเภอสว่างอารมณ์ และอำเภอห้วยคต |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานสื่อสารองค์กร เมื่อวันที่ : 2 มิถุนายน 2563 |
|
![](images/b.gif) |