![](images/b.gif) |
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี จัดการอบรมพัฒนาศักยภาพเพื่อดูแลฟื้นฟูจิตใจหลังสถานการณ์การระบาด โรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) เขตสุขภาพที่ 3 ปีงบประมาณ 2563 ในวันที่ 16 มิถุนายน 2563 โดยมีเจ้าหน้าที่สาธารณสุขตัวแทนแต่ละอำเภอของจังหวัดอุทัยธานีเข้ารับฟังความรู้ ซึ่งมีเนื้อหาเกี่ยวกับเรื่องข้อกฎหมายที่เกี่ยวข้อง เรื่องผลกระทบต่อสุขภาพ เรื่องระบบบัญชาการ ปัจจัยที่เกี่ยวข้อง และแนวทางการดูแลจิตใจประชาชน โดยมีเป้าหมายเพื่อมุ่งให้ประชาชนมีความปลอดภัยทางจิต มีความสุขใจ การมีความหวัง การเห็นคุณค่าของตนเอง การประสานความสัมพันธ์ระหว่างกัน และมีการสร้างกิจกรรมร่วมกัน จัดขึ้นที่ห้องประชุมสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี ภายหลังการเปิดอบรมโดย นพ.ปรารถนา ประสงค์ดี นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานีแล้ว จึงเป็นการบรรยายความรู้โดย พญ.มันฑนา กิตติพีรชล นายแพทย์เชี่ยวชาญ จากโรงพยาบาลจิตเวชนครสวรรค์ราชนครินทร์ และขั้นตอนตามลำดับต่อไป |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานสื่อสารองค์กร เมื่อวันที่ : 16 มิถุนายน 2563 |
|
![](images/b.gif) |