![](images/b.gif) |
วันศุกร์ที่ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2563 สำนักงานสนับสนุนบริการสุขภาพเขต 3 และผู้แทนจากกรมสนับสนุนบริการสุขภาพ กระทรวงสาธารณสุข ลงพื้นที่ทำการประเมินและประกวดตำบลจัดการคุณภาพชีวิตวิถีใหม่ ปลอดภัยจากโควิด-19 ดีเด่น ณ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านเก่า อำเภอหนองฉาง จังหวัดอุทัยธานี โดยได้เยี่ยมชมและซักถามกับทางพื้นที่ในประเด็นที่ส่งผลต่อการทำให้ประชาชนมีสุขภาพ และคุณภาพชีวิตที่ดี ปลอดภัยจากโควิด-19 ในแง่มุมต่างๆ รวมทั้งเข้าเยี่ยมแปลงเศรษฐกิจพอเพียง ณ ทุ่งออกญานาอำแดง และได้ศึกษาจากสมุดข่อยโบราณ ของวัดป่าช้า เป็นการได้พบเห็นแนวทางการจัดการสุขภาพในมิติต่างๆ ของพื้นที่เป้าหมายอีกด้วย |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานพัฒนายุทธศาสตร์สาธารณสุข เมื่อวันที่ : 8 กันยายน 2563 |
|
![](images/b.gif) |