![](images/b.gif) |
วันที่ 24 กันยายน 2563 สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี โดยกลุ่มงานส่งเสริมสุขภาพและกลุ่มงานบริหารทรัพยากรบุคคล ร่วมกันจัดโครงการพัฒนาศักยภาพและเตรียมความพร้อมก่อนเข้าสู่วัยสูงอายุ โดยมีวัตถุประสงค์ที่สำคัญคือสามารถประเมิน คัดกรองสุขภาพได้ด้วยตนเอง ทราบปัจจัยเสี่ยงและโรคที่พบบ่อยในผู้สูงอายุ และการฝึกทักษะด้านร่างกาย จิตใจ อารมณ์ สังคม การออกกำลังกายที่เหมาะสม การฝึกสมาธิ จัดการความเครียด และการบริหารจัดการรายได้ หลังเกษียณอายุราชการ
หลังจากนั้นได้มีกิจกรรมแสดงกตเวทิตาจิตแก่ผู้เกษียณอายุราชการของบุคลากรในสังกัดสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี โดยมีนายแพทย์ปรารถนา ประสงค์ดี นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี นายแพทย์สุรชัย โชคครรชิตชัย ผู้อำนวยการโรงพยาบาลอุทัยธานี พร้อมคณะผู้บริหารและเจ้าหน้าที่ในสังกัดฯ ร่วมกันทำกิจกรรมในวันนี้ |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานสื่อสารองค์กร เมื่อวันที่ : 25 กันยายน 2563 |
|
![](images/b.gif) |