![](images/b.gif) |
วันศุกร์ที่ ๒๕ กันยายน ๒๕๖๓ นพ.ปรารถนา ประสงค์ดี นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี เป็นประธานพิธีเปิดคลินิกหมอครอบครัว(Primary Care Cluster) โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลทัพหลวง อ.บ้านไร่ จ.อุทัยธานี เพื่อลดความเหลือมล้ำ ดูแลสุขภาพแบบองค์รวม ด้วยแนวคิด บริการทุกคน ทุกอย่าง ทุกที่ ทุกเวลา ด้วยเทคโนโลยี และด้วยทีมหมอครอบครัว รพ.สต.ทัพหลวง และ รพ.สต.อีก ๓ แห่ง จึงได้จัดบริการตามนโยบายเป็น "คลิกหมอครอบครัว" ขึ้น เพื่อให้การดูแลสุขภาพของประชาชนในพื้นที่สามตำบล ได้แก่ ตำบลทัพหลวง ตำบลบ้านบึง และ ตำบลหนองจอก ซึ่งมีจำนวนประชากรราว ๑๔,๐๐๐ คน ให้มีประสิทธิภาพมากยิ่งขึ้น โดยได้รับความร่วมมืออย่างดีจากผู้นำชุมชน และองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานสื่อสารองค์กร เมื่อวันที่ : 25 กันยายน 2563 |
|
![](images/b.gif) |