![](images/b.gif) |
วันพุธที่ 25 พฤศจิกายน 2563 นายแพทย์ปรารถนา ประสงค์ดี เป็นประธานเปิดการประชุมขับเคลื่อนยุทธศาสตร์สาธารณสุข สู่การปฏิบัติจังหวัดอุทัยธานี ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2564 ณ ห้องประชุมสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุทัยธานี เขต 2 อำเภอหนองฉาง จังหวัดอุทัยธานี กิจกรรมดังกล่าว มีวัตถุประสงค์เพื่อเป็นการขับเคลื่อนการดำเนินงานด้านสาธารณสุข ของจังหวัดอุทัยธานี ในปีงบประมาณ พ.ศ. 2564 เป็นกระบวนการสำคัญที่จะสื่อสารทำให้การดำเนินงานในแต่ละระดับ เป็นไปอย่างเรียบร้อย และสอดคล้องทั้งกับยุทธศาสตร์ชาติระยะ 20 ปี ด้านสาธารณสุข นโยบายรัฐบาล รวมถึงนโยบายระดับกระทรวงและสำนักงานปลัดกระทรวงสาธารณสุข เพื่อให้เกิดผลสัมฤทธิ์ตามเป้าหมายกระทรวงสาธารณสุข คือ ประชาชนสุขภาพดี เจ้าหน้าที่มีความสุข ระบบสุขภาพยั่งยืน กิจกรรมประกอบด้วย การถ่ายทอดนโยบายการขับเคลื่อนยุทธศาสตร์สาธารณสุขสู่การปฏิบัติ ฯ การชี้แจงรายละเอียดและแนวทางการดำเนินงานตามยุทธศาสตร์ความเป็นเลิศ 4 ด้าน (4 Excellence) และการสร้างความรอบรู้ด้านสุขภาพ พิธีลงนามในบันทึกข้อตกลง ฯ การปฏิบัติราชการ และเวทีเสวนาในหัวข้อ "นโยบาย 3 หมอ ประชาชนสุขภาพดี คนอุทัยธานีอายุยืน" โดยมีกลุ่มเป้าหมายที่เข้าร่วมคือ คณะผู้บริหาร ผู้อำนวยการโรงพยาบาลทั่วไป ผู้อำนวยการโรงพยาบาลชุมชนทุกแห่ง สาธารณสุขอำเภอทุกอำเภอ และผู้อำนวยการโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลทุกแห่ง |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานสื่อสารองค์กร เมื่อวันที่ : 26 พฤศจิกายน 2563 |
|
![](images/b.gif) |