![](images/b.gif) |
วันศุกร์ที่ 18 ธันวาคม 2563 เวลา 09.30 น.ที่ห้องประชุมโรงพยาบาลทัพทัน อ.ทัพทัน จ.อุทัยธานี นพ.ปรารถนา ประสงค์ดี นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี เป็นประธานในพิธีมอบของขวัญปีใหม่จากกระทรวงสาธารณสุขให้แก่ชาวอุทัยธานี โดยกิจกรรมภายในงานประกอบด้วย การแสดงละครแนะนำ 3 หมอให้ชาวบ้านรู้จัก วีดีทัศน์เรื่องเบิกฟ้าปีใหม่คนอุทัยฯมีหมอประจำตัว การกล่าวเปิดโครงการ การส่งมอบของขวัญผ่านตัวแทนจากทุกอำเภอ จากนั้นเป็นการลงพื้นที่เยี่ยมครัวเรือนเพื่อมอบโพสการ์ด 3 หมอ พร้อมติดสติกเกอร์ประจำครัวเรือนตามที่ได้จัดเตรียมไว้จำนวน 3 หลังคาเรือน จึงเสร็จสิ้นพิธี แล้วทุกฝ่ายจะนำนโยบายสู่การปฏิบัติให้บังเกิดผลต่อไป |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานสื่อสารองค์กร เมื่อวันที่ : 18 ธันวาคม 2563 |
|
![](images/b.gif) |