![](images/b.gif) |
วันจันทร์ที่ 18 มกราคม พ.ศ. 2564 เวลา 13.30 น. นพ.สุชิน คันศร รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี ได้รับมอบหมายจากนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดฯ ให้ทำหน้าที่ผู้บัญชาการเหตุการณ์ ในการประชุมคณะกรรมการฉุกเฉินด้านการแพทย์และสาธารณสุข (PHEOC) กรณี COVID-19 ครั้งที่ 3/2564 โดยสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี ได้ทำหน้าที่เป็นแม่ข่ายการประชุมทางไกลกับคณะกรรมการฯ ซึ่งประกอบไปด้วยผู้บริหารโรงพยาบาลและสาธารณสุขอำเภอทุกแห่ง อันสืบเนื่องจากสถานการณ์ COVID-19 ของประเทศไทยในช่วงเวลาตั้งแต่เดือนธันวาคมเป็นต้นมา เพื่อติดตามงานและความก้าวหน้าด้านต่างๆ รวมทั้งร่วมกันกำหนดแนวทางควบคุมป้องกันการระบาดของ COVID-19 ในพื้นที่จังหวัดอุทัยธานี ให้มีความพร้อมสำหรับในระยะต่อไป
|
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานสื่อสารองค์กร เมื่อวันที่ : 19 มกราคม 2564 |
|
![](images/b.gif) |