![](images/b.gif) |
วันที่ 4 สิงหาคม 2564 เวลา 14.00 น. ณ ห้องประชุมมหาชนก สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี นายแพทย์สุชิน คันศร รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี เป็นประธานการประชุมหารือร่วมกับผู้แทนโรงงาน และหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง เพื่อวางแผนการดำเนินงานบริหารจัดการควบคุมโรคในพื้นที่ตามระดับความรุนแรงอย่างมีส่วนร่วม กรณีโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) และเตรียมความพร้อมตามมาตรการ Bubble and Seal ในสถานประกอบการ โรงงาน โดยนางไพรินทร์ กันทะวงษ์ อุตสาหกรรมจังหวัดอุทัยธานี พร้อมกับผู้แทนจากสถานประกอบการโรงงาน ได้ชี้แจงและร่วมกันวางแผนการจัดเตรียมพื้นที่/สถานที่พักรองรับผู้ป่วย (กรณีติดเชื้อ กลุ่มสีเขียว) ในสถานประกอบการโรงงาน ,การทิ้งหน้ากากอนามัยอย่างถูกวิธี ,การปฏิบัติตามมาตรการป้องกันและควบคุมการแพร่ระบาดฯ อย่างเคร่งครัดต่อไป |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานสื่อสารองค์กร เมื่อวันที่ : 5 สิงหาคม 2564 |
|
![](images/b.gif) |