![](images/b.gif) |
วันอาทิตย์ที่ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2564 เวลา 10.00 น.ที่สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี ชาวสาธารณสุขอุทัยธานี และญาติพี่น้อง ร่วมกันมาส่งและให้กำลังใจแก่บุคลากรทางการแพทย์ เป็นทีมพยาบาลวิชาชีพ จำนวน 3 ท่าน จากโรงพยาบาลชุมชนของจังหวัดอุทัยธานี ที่อาสาสมัครไปช่วยปฏิบัติงานในโรงพยาบาลบุษราคัม (โรงพยาบาลสนาม) ที่เมืองทองธานี ระหว่างวันที่ 23 สิงหาคม ถึง 5 กันยายน 2564 เป็นระยะเวลา 14 วัน อันเป็นส่วนหนึ่งของการแก้ไขปัญหาการแพร่ระบาดของโรคโควิด 19 กับประชาชนชาวกรุงเทพมหานครและปริมณฑล |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานสื่อสารองค์กร เมื่อวันที่ : 22 สิงหาคม 2564 |
|
![](images/b.gif) |