![](images/b.gif) |
โรงพยาบาลและหน่วยงานสาธารณสุขของจังหวัดอุทัยธานี ร่วมกันจัดหน่วยแพทย์เคลื่อนที่ในการรับเสด็จสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา สยามบรมราชกุมารี ที่เสด็จทรงงาน 3 สถานที่ คือที่ ห้องสมุดประชาชนสยามราชกุมารี วัดท่าซุง ที่โรงเรียนอุทัยวิทยาคมในเขตอำเภอเมือง และที่วิทยาลัยชุมชนอุทัยธานี ในเขตอำเภอบ้านไร่ ในวันที่ 21 กรกฎาคม 2559 โดยนำบริการหน่วยแพทย์ หน่วยปฐมพยาบาล และการสแกนอุณหภูมิร่างกายสำหรับผู้เข้าร่วมในพิธี ในการนี้ผู้บริหารสาธารณสุขของจังหวัดอุทัยธานีได้ร่วมเฝ้าทูลละอองพระบาทรับเสด็จด้วย |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 21 กรกฎาคม 2559 |
|
![](images/b.gif) |