|
วันที่ 8 สิงหาคม 2559 เวลาประมาณ 17.00 น. นพ.โสภณ เมฆธน ปลัดกระทรวงสาธารณสุข เป็นประธานเปิดอาคารคลินิกหมอครอบครัว (Primary care cluster) แห่งแรกของจังหวัดอุทัยธานี ซึ่งตั้งอยู่ข้างจวนผู้ว่าราชการจังหวัด ในเขตเทศบาลเมืองอุทัยธานี โดย นพ.โสภณได้กล่าวถึงความสำคัญของการดำเนินงานสุขภาพระดับปฐมภูมิ ที่เป็นนโยบายระยะยาวของกระทรวงสาธารณสุข อันต่อเนื่องมาจากการปฏิรูปประเทศไทย ว่าเป็นภารกิจที่ต้องการความร่วมมือจากทุกฝ่ายในการขับเคลื่อน หากทุกอย่างเป็นไปตามแผนงานที่วางไว้ เชื่อว่าจะช่วยลดปัญหาสุขภาพของประชาชน และสร้างความเป็นอยู่ที่ดีให้เกิดขึ้นได้ในเร็ววัน |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 10 สิงหาคม 2559 |
|
|