![](images/b.gif) |
-นพ.มนู ศุกลสกุล นพ.สสจ.อุทัยธานี เปิดเผยถึงการนำนโยบายที่จะยกระดับโฉมหน้าของ OPD ให้เป็นเหมือนห้องรับแขกสู่ความเป็นจริง โดยกล่าวว่า จังหวัดอุทัยธานีได้ให้ความสำคัญในการพัฒนาโรงพยาบาลทุกระดับ ทั้งคุณภาพบริการ ความสะอาด และสะดวกสบาย โดยเฉพาะแผนกผู้ป่วยนอกที่เป็นด่านหน้าในการรับผู้ป่วย เปรียบเสมือนเป็นห้องรับแขกของบ้าน ต้องมีคุณภาพตามมาตรฐาน 4 ส. คือ สะอาด สะดวก สบาย สวยงาม ให้ผู้มารับบริการที่โรงพยาบาลมีความพึงพอใจ โดยขณะนี้ทุกโรงพยาบาลของอุทัยธานี ได้จัดทำโครงการพัฒนาโรงพยาบาลด้วยระบบคิวเอสซี ใน 3 ด้าน คือ คุณภาพ (Quality) บริการ (Service) และความสะอาด (Clean) |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 11 สิงหาคม 2559 |
|
![](images/b.gif) |