![](images/b.gif) |
วันที่ 29 สิงหาคม นพ.มนู ศุกลสกุล นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี เรียกประชุมกลุ่มงานของสสจ.อุทัยธานี เพื่อติดตามสถานการณ์น้ำท่วมอันเกิดจากฝนตกหนัก น้ำล้นตลิ่งเข้าท่วมบ้านเรือนและนาข้าวของประชาชน ในเขตอำเภอสว่างอารมณ์ ทัพทัน และ อ.เมือง ตามลำดับ โดยเป็นมวลน้ำที่ไหลลงมาทางอำเภอลาดยาว จ.นครสวรรค์ ในโอกาสนี้ได้ทำการซักซ้อมความพร้อมของหน่วยงานสาธารณสุข ในหัวข้อของตัวเจ้าหน้าที่ ยา เวชภัณฑ์และสิ่งสนับสนุนอื่นๆ ทำให้ทุกฝ่ายมีความพร้อมและตื่นตัวในการรับมือต่อเหตุการณ์น้ำท่วมที่อาจจะเกิดขึ้นได้ในระยะนี้ และโอกาสข้างหน้า ให้สามารถบรรเทาความเดือดร้อนแก่ประชาชน และให้สถานบริการสาธารณสุขทำหน้าที่ได้อย่างต่อเนื่องไม่ติดขัด |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 2 กันยายน 2559 |
|
![](images/b.gif) |