|
วันที่ 31 สิงหาคม 2559 นพ.มนู ศุกลสกุล นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี เป็นประธานการประชุม ผอ.รพ.สต.ในจังหวัดอุทัยธานี กว่า 90 แห่ง ถึงเรื่องการปฏิบัติงานและการให้บริการประชาชน ส่วนเรื่องที่แจ้งให้ทราบประกอบด้วย ตำแหน่งชำนาญการพิเศษสำหรับ ผอ.รพ.สต.ที่ทำหน้าที่บริหาร PCC 48 คนทั่วประเทศ เรื่องคุณสมบัติของผู้ที่จะเป็น ผอ.รพ.สต. เรื่องการลงปฏิบัติหน้าที่ของแพทย์ครอบครัว เรื่อง พรบ.ค่าตอบแทนที่จะเริ่มใช้ในวันที่ 1 ตุลาคม 2559 และเรื่องการออกคำสั่งแต่งตั้งเจ้าพนักงานสาธารณสุขที่จบปริญญาตรีให้เป็นไปตามวุฒิการศึกษา เป็นต้น การประชุมเสร็จสิ้นลงในเวลา 12.00 น. |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 2 กันยายน 2559 |
|
|