![](images/b.gif) |
สถานการณ์น้ำในจังหวัดอุทัยธานีลดลงจนเกือบเข้าสู่ปกติ ภายหลังจากมีฝนตกอย่างต่อเนื่องปลายเดือนกันยายน ทำให้น้ำจากอำเภอลาดยาว จ.นครสวรรค์ ที่ไหลลงมายังเขตอุทัยธานีตามลำน้ำสะแกกรังมีปริมาณมาก จนเอ่อเข้าท่วมบ้านเรือนและไร่นาในพื้นที่ อ.สว่างอารมณ์ อ.ทัพทัน และ อ.เมือง ของจังหวัดอุทัยธานีนับร้อยหลังคาเรือน นพ.มนู ศุกลสกุล นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานีเปิดเผยว่า ได้มอบหมายให้สาธารณสุขอำเภอในพื้นที่น้ำท่วมดูแลจัดการให้ความช่วยเหลือประชาชนที่ได้รับผลกระทบ ช่วยเหลือและสนับสนุนสถานบริการสาธารณสุขที่ถูกน้ำท่วม และให้รายงานสถานการณ์น้ำของแต่ละอำเภอทุกวันจนกว่าจะเข้าสู่สภาวะปกติ โดยระหว่างมีเหตุการณ์ นพ.สสจ.อุทัยธานีได้ลงเยี่ยมประชาชนและสถานบริการสาธารณสุขในพื้นที่น้ำท่วมโดยตลอด |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 6 ตุลาคม 2559 |
|
![](images/b.gif) |