![](images/b.gif) |
นพ.มนู ศุกลสกุล นพ.สสจ.อุทัยธานี เปิดเผยว่าเมื่อวันที่ 14 กันยายน 2559 แพทย์หญิงจันทิรา แก้วสัมฤทธิ์ รองผู้อำนวยการสำนักสาธารณสุขฉุกเฉิน พร้อมคณะจากกระทรวงสาธารณสุข เดินทางมาตรวจเยี่ยมจังหวัดอุทัยธานี เพื่อสำรวจเตรียมความพร้อมในการจัดตั้งศูนย์สื่อสารและสั่งการ รองรับสถานการณ์ภัยพิบัติทางธรรมชาติหรือภาวะฉุกเฉินอื่นๆอันมีผลกระทบต่อสุขภาพประชาชนประจำจังหวัด(EOC) ที่จะจัดตั้งขึ้นที่ สสจ.อุทัยธานี โดยผู้บริหารพร้อมกลุ่มงานที่เกี่ยวข้องกับการสาธารณสุขฉุกเฉินของอุทัยธานีให้การต้อนรับและฟังการชี้แจง |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 6 ตุลาคม 2559 |
|
![](images/b.gif) |