![](images/b.gif) |
วันที่ 16 ตุลาคม 2559 เวลา 15.52 น. หน่วยงานสาธารณสุขในจังหวัดอุทัยธานีร่วมกันเป็นเจ้าภาพพิธีธรรมสวดพระอภิธรรมพระบรมศพ พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช ณ ศาลาการเปรียญวัดมณีสถิตกปิฏฐาราม พระอารามหลวง ตั้งอยู่ในเขตเทศบาลเมืองอุทัยธานี โดยมีนายประภัสสร์ มาลากาญจน์ ผู้ว่าราชการจังหวัดอุทัยธานีเป็นประธาน โดยมีข้าราชการและประชาชนเข้าร่วมพิธีกันเป็นจำนวนมาก ภายหลังจากเสร็จสิ้นพิธีแล้วผู้มาร่วมงานต่างเข้าร่วมลงนามถวายความอาลัย ในสมุดลงนามที่ทางจังหวัดอุทัยธานีได้จัดเตรียมไว้ให้ |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 18 ตุลาคม 2559 |
|
![](images/b.gif) |