![](images/b.gif) |
จังหวัดอุทัยธานีให้การต้อนรับการปฏิบัติงานของหน่วยทันตกรรมเคลื่อนที่แพทย์อาสาสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี หรือที่คนมักเรียกกันว่าหน่วยทันตกรรมออฟโรด โดยกลุ่มทันตบุคลากรจากทั่วประเทศ กล่าวได้ว่าคนกลุ่มนี้เขามีอุดมการณ์ในการช่วยเหลือชาวบ้านเรื่องปัญหาสุขภาพช่องปากในพื้นที่ไกลๆชนิดสุดกู่ เรียกว่าถ้าไกลไม่จริง หรือว่าถนนหนทางไม่โหดพวกเขาก็จะไม่ไป งานนี้มีโอกาสเดินทางมาออกหน่วยที่ รร.บ้านอีมาดอีทราย รร.บ้านใหม่คลองอังวะ รร.บ้านบุ่ง ต.แก่นมะกรูด อ.บ้านไร่ และ รร.ตลิ่งสูง อ.ห้วยคต ในวันที่ 31 ตค.-3 พย.2559 ด้วยยอดรวมของผู้รับบริการที่ 1,060 ราย ถือเป็นการสร้างความดีถวายเป็นพระราชกุศลแด่สมเด็จย่าเนื่องในวันทันตสาธารณสุขแห่งชาติ 21 ตค.ของปีนี้ไปด้วยกันเลย..ด้วยว่าคนไทยรำลึกถึงพระองค์ท่านมิมีวันคลาย |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 7 พฤศจิกายน 2559 |
|
![](images/b.gif) |